Babban ka'idar kariyar sulke ita ce cinye makamashin da ake iya gani, rage shi da kuma mayar da shi mara lahani. Yawancin kayan aikin injiniya na al'ada, irin su karafa, suna ɗaukar makamashi ta hanyar nakasar tsari, yayin da kayan yumbu ke ɗaukar kuzari ta hanyar ƙananan rarrabuwa.
Za'a iya raba tsarin ɗaukar makamashi na yumbu mai hana harsashi zuwa matakai 3.
(1) Matakin tasiri na farko: tasirin tsinkaya akan farfajiyar yumbu, ta yadda warhead ɗin ya bushe, a cikin farfajiyar yumbu da aka murƙushe don samar da rarrabuwa mai ƙarfi da ƙarfi a cikin aiwatar da shayarwar makamashi.
(2) Matakin zaizayewa: ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa yana ci gaba da ɓarna yankin rarrabuwar kawuna, yana samar da ci gaba da ɓangarorin yumbura.
(3) Nakasawa, fashewa, da karaya: a ƙarshe, an haifar da damuwa mai ƙarfi a cikin yumbu wanda ke haifar da lalacewa, sannan kuma lalacewar farantin baya, tare da duk sauran makamashin da ke shayarwa ta hanyar nakasar kayan farantin baya. A lokacin tasirin aikin da aka yi a kan yumbura, duka kayan aikin da yumbu sun lalace.
Menene buƙatun aikin kayan aiki don yumbu mai hana harsashi?
Saboda raunin yumbu da kansa, yana karyewa maimakon lalacewa lokacin da majigi ya yi tasiri. Ƙarƙashin ɗora nauyi, karaya yana faruwa da farko a wurare marasa daidaituwa kamar pores da iyakokin hatsi. Sabili da haka, don rage girman ƙananan ƙwayoyin cuta, yumburan sulke ya kamata su kasance masu inganci tare da ƙarancin ƙarancin ƙarfi da ingantaccen tsarin hatsi.