TAMBAYA
Carbide Silicon a Semiconductor
2025-01-16

Silicon Carbide in Semiconductor

        (Sic samfurori amfani a cikin semiconductort Wintrestek)



Carbide Silicon, koNa SIC, kayan tushe na seliconductor ne ya zama silicon da carbon. SIC za'a iya sanya shi tare da phosphorus ko nitrogen don ƙirƙirar n-nau'in semiconducor, ko tare da beryllium, boronum, aluminum, ko gallums don ƙirƙirar p-nau'in semiconducor.

 

Yan fa'idohu

  • Babban adadin na yau da kullun

  • 120-270 W / MK na babban aiki na therler

  • Lower 4.0x10 ^ -6 / ° C Cin Ingantaccen Haske

 

Carbide SiliconYana da na kwarai da lantarki saboda waɗannan kaddarorin guda uku, musamman musamman lokacin da aka ba da labari ga Sic da aka san sanannun dangi da aka san siliki sosai, silcon. Saboda kaddarorinta na musamman, Na SICAbu ne mai kyawu sosai don aikace-aikacen wutar lantarki da ke buƙatar babban yanayin zafi, babban halin yanzu, da kuma babban aiki na theryer.

Na SICYa fito a matsayin babban karfi a cikin kasuwancin semictionector, samar da iko ga kayayyaki masu ƙarfi, da Mosufets don amfani da manyan aiki, aikace-aikacen wuta. Sic yana ba da damar ɗaukar nauyin ƙarfin lantarki na sama da 10kv, kodayake ya fi tsada fiye da silicon Mosufets, waɗanda yawanci iyakance don rushewar Vatting a 900V.

Bugu da ƙari,Na SICZai iya ɗaukar babban mitar aiki kuma yana da ƙananan asarar sauyawa, wanda ke ba shi damar isa ga abubuwan da ake ciki a halin yanzu. Na'urorin Sic na iya yanke girman da 300%, jimlar tsarin da 20%, da juyawa da mai canzawa da asoverter tsarin asara sama da 50% lokacin da aka yi amfani da shi yadda yakamata. Saboda wannan duka girman tsarin ya rage, Sic na iya taimaka sosai a aikace-aikace inda nauyi da sarari suke da mahimmanci.

 

Roƙo

 

Wuraren Solar

 

Rage inganci da rage tsada ana shafar shi da tabbacin canji na SIC-ba da izini. Lokacin da ake amfani da silicon carbide a cikin Inverters na rana, ana buƙatar mitaitan tsarin ta sau biyu zuwa sau uku idan aka kwatanta da Silicon Standard. Wannan karuwa cikin sauyawa yana sa ya yiwu a rage magnetics a cikin da'ira, wanda ke ceton mahimman adadin sarari da kuɗi. Sakamakon haka, ƙirar Inverter dangane da silicon carbide na iya zama kusan rabi da nauyi kamar waɗanda suke dangane da silikon. Sicarfin ƙarfin hali da kuma mika wuya ga wasu kayan, kamar gallium nitride, wani dalili ne wanda ke tura kwararrun masana da masana'antun don amfani da shi. Saboda silicon carbide ya dogara, tsarin hasken rana zai iya isa ga ci gaba da ake buƙata don ci gaba da ci gaba fiye da shekaru goma.

 

 

Eli fuka

 

Masana'antu na Ev da EV suna caji masana'antu na ɗaya daga cikin manyan yankuna masu girma don Sic Semiconductor. Daga wani abin hawa, SIC babban zaɓi ne don hanyoyin motsa jiki, wanda ya haɗa da jiragen ƙasashe na lantarki da kuma Evs waɗanda ke tafiya hanyoyinmu.

 

Na SICBabban zaɓi ne don tsarin ikon sarrafa motoci saboda dogaro da aikinsa. Haka kuma, yin amfani da Sic na iya rage girman tsarin da nauyi, waɗanda sune mahimman abubuwan don ingancin aikinta, saboda tsinkayen aikinta akai-akai suna buƙatar amfani da kayan haɗin gwiwar ƙwayoyin cuta.

 

Aikace-aikacen SIC a cikin tsarin rukunan caji baturuka ma suna faɗaɗa. Tsawon lokacin da zai ɗauki baturan caji shine ɗayan manyan abubuwan aukuwa don EGPION. Masu kera suna binciken hanyoyin da za a rage wannan lokacin, da kuma sich yakan zama mafita. Yin amfani da abubuwan haɗin gwiwar SIC a cikin hanyoyin caji na caji na biyan kuɗin caji don inganta cajin cajin SIC.

 

 

Ba za a kare wutar lantarki ba da cibiyoyin bayanai

 

Matsayin cibiyar data yana zama mahimmanci ga kamfanoni na kowane girma da masana'antukamar yadda suka sami canji dijital.

 

Na SICZai iya sarrafa sanyi ba tare da sasantawa ba kuma yana da ingantaccen aikin zafi. Bugu da ƙari, cibiyoyin bayanai suna amfani da abubuwan haɗin Sic na iya zama kayan aiki a cikin sawun sawunsu saboda haɓaka ƙarfin ikonsu.

 

Abubuwan da ba za a kula da su ba (UPS), wanda ke taimakawa tsarin tabbatar da tsarin aiki har ma a lokacin da aka gabatar da wutar lantarki, wani fasali ne na waɗannan cibiyoyin bayanai. Saboda dogaro, tasiri, da iyawar samar da tsaftataccen iko tare da ƙananan asarar, SC ya sami wuri a tsarin UPS. Za a yi asara lokacin da UPS ke sauya ikon DC zuwa ikon AC; Wadannan asarar suna rage adadin lokacin da aka samu zai iya isar da wutar wariyar ajiya. Sic yana ba da gudummawa don rage waɗannan asarar da haɓaka ƙarfin. Lokacin da sarari yake iyakance, tsarin UPS wanda ke da ƙimar iko mafi girma ba tare da yin aiki mafi kyau ba tare da ɗaukar ƙarin ɗakuna, wanda ke da mahimmanci.

 

A kammala,Na SICZai zama muhimmin bangare na ƙirar semiconductor na shekaru masu yawa don zuwa azaman aikace-aikace suna faɗaɗa.


Haƙƙin mallaka © Wintrustek / sitemap / XML / Privacy Policy   

Gida

KAYANA

Game da Mu

Tuntuɓar